Títan álhlutar fyrir lækningatæki
Hryggjagræðsla brotnar við 14.000 álagslotur við PMDA þreytupróf. 8-mánaða sölubásarnir þínir á Japansmarkaði. € 340.000 verkfærin eru aðgerðalaus. Orsök: 0,03 mm frávik þráðveggs frá 3-ása CNC - hefði átt að vera 5-ás. Þetta er munurinn á birgi sem vitnar í „títaníhluti“ og þeim sem skilur ASTM F136 kornflæði fyrir burðarberandi ígræðslu. China Super Tech Co., Ltd. framleiðir þá greinarmun.
- Vörukynning
Af hverju títan veitir það sem stál getur ekki
Títan gefur samsetningu sem ekkert ryðfríu stáli eða kóbalt-króm getur endurtekið: lífsamrýmanleika sem stenst ISO 10993 frumueiturhrif, styrkur-til-þyngdar 40% hærri en 316L og teygjustuðull (110 GPa fyrir Ti-6Al-4V) nær GPa1-kortíbónfríu stáli (gPa1-18) 193 GPa - draga úr streituvörn sem veldur beinupptöku.
Fyrir framleiðendur lækningatækja í Þýskalandi, Japan, Indlandi og Suðaustur-Asíu er títan forsenda reglugerðar, ekki efnisval. ESB MDR Class IIa+ ígræðslur þurfa ISO 10993-1:2018. Japanska PMDA krefst MHLW tilkynningu 169. CDSCO Indlands fylgir IMDR reglum. Allir þrír vísa til ISO 5832-3 fyrir Ti-6Al-4V - og allir þrír hafna efni án þess.
ASTM F136 vs F1472 vs F67: Einkunnaval
ASTM F136 / ISO 5832-3 (Ti-6Al-4V ELI, Grade 23) er hágæða einkunn fyrir burðarígræðslu- - mjaðmastilkar, lærleggshlutar í hné, hryggbúr, tannígræðslur. ELI merkingin lokar súrefni við 0,13% (á móti 0,20% í 5. bekk), dregur úr sveigjanlegum til brothættum breytingum og eykur brotseigleika um 20%. Fyrir ígræðslur sem lifa af 10+ milljón hleðslulotum in vivo er þetta ekki fræðilegt.
|
Eign |
F136 (23. bekk ELI) |
F1472 (5. bekkur) |
F67 (2. bekk CP) |
|
Standard |
ASTM F136 / ISO 5832-3 |
ASTM F1472 |
ASTM F67 / ISO 5832-2 |
|
Umsókn |
Hlaða-ígræðslur |
Skurðaðgerðartæki |
Ígræðslur sem bera ekki-burð- |
|
Afrakstursstyrkur (MPa) |
Stærri en eða jafnt og 795 |
Stærri en eða jafnt og 860 |
Stærri en eða jafnt og 275 |
|
UTS (MPa) |
Stærri en eða jafnt og 860 |
Stærri en eða jafnt og 930 |
Stærri en eða jafnt og 345 |
|
Lenging (%) |
Stærri en eða jafnt og 10 |
Stærri en eða jafnt og 10 |
Stærri en eða jafn og 20 |
Algeng gildra: birgjar vitna í "Ti-6Al-4V" án þess að tilgreina ELI vs non-ELI. Fyrir læknisfræðilega ígræðslu er aðeins F136 (ELI) ásættanlegt. F1472 (5. flokkur) er fyrir notkun sem ber ekki-ígræðsluálag- eins og handföng skurðaðgerðartækja. ASTM F67 / ISO 5832-2 (2. bekk CP) er vinnuhestur fyrir ígræðslur sem bera ekki burðargetu - beinplötur, skrúfur, höfuðkúpa. TiO₂ passiveringslagið veitir tæringarþol 3× hærra en 316L í lífeðlisfræðilegu umhverfi. Sérhver hlutur verður að innihalda EN 10204 3.1 vottorð, ASTM E8 togskýrslu og kornastærð samkvæmt ASTM E112 (minna en eða jafnt og ASTM 6 fyrir falsaða bar). Niðurstaða: ef vottorðið tilgreinir ekki ELI, gerðu ráð fyrir að svo sé ekki.
Hvernig 5-ása CNC dregur úr rúmfræðilegum göllum
Framleiðslurúmfræði er þar sem birgjar gera greinarmun. Læknisfræðilegir títanhlutar bila af tveimur ástæðum: efnisgöllum (rekjanlegt til bráðnunar) og rúmfræðilegum göllum (rekjanlegt til vinnslu). Sköflungsbakki hefur bogið liðyfirborð (radíus 30-60 mm), kjöl með undirskurðum og 4 skrúfgöt í 15-25 gráðu frá lóðréttu. Á 3-ása CNC þarf þetta 4 uppsetningar - hver bætir við ±0,02 mm, uppsafnað ±0,08 mm. Á 5 ása, 1 uppsetning, samtals ±0,02 mm.
The math doesn't lie. A tibial tray with 0.08mm mismatch causes micromotion >150 míkron undir álagi - þröskuldurinn þar sem trefjavefur hylur vefjalyfið í stað beininnvöxt. Ígræðslan bilar eftir 3-5 ár í stað 15-20 ára. Það er kostnaðurinn við að spara 30% við vinnslu.
Umburðarlyndi og yfirborðslýsingar
|
Hæfni |
3-ása CNC |
5-ása (Kína ofurtækni) |
Klínísk áhrif |
|
Stöðuþol |
±0,08 mm |
±0,02 mm |
Nákvæmni ígræðslu |
|
Yfirborðsfrágangur (Ra) |
0.8-1.6 μm |
0.2-0.4 μm |
Dregur úr viðloðun baktería |
|
Eiginleikaflókið |
2.5D rúmfræði |
Full 3D + undirskurður |
Passar við líffærafræðilega hönnun |
|
Uppsetningartalning |
4+ uppsetningar |
1 uppsetning |
Útrýma uppsöfnuðum villum |
|
Nákvæmni þráðar |
6g flokkur |
4 klst bekkur |
Útrýma læsingarskrúfum |
Yfirborðsgrófleiki (Ra) er mest vitnað í forskriftina en minnst greinandi. Yfirborð getur haft Ra 0,4 μm og samt falið 50 μm míkró-sprungur frá daufum verkfærum. Fyrir yfirborð ígræðslu skipta Rz (minna en eða jafnt og 3,2 μm ó-liðandi) og afgangsspenna (þjöppun 200-400 MPa æskilegt) meira máli en Ra eitt og sér. China Super Tech fylgist með sliti á 8 hlutum á hverjum 8 hlutum með kraftskynjun, heldur kælivökva pH 8,5-9,5 og beitir sýruætingu eftir vinnslu samkvæmt ASTM B600.
Hvað eftirlitsleiðir krefjast af markaði
Reglugerðarkröfur eru mjög mismunandi í Þýskalandi, Japan, Indlandi og Suðaustur-Asíu. Þýskaland krefst CE-merkingar samkvæmt EU MDR 2017/745. Fyrir ígræðanlega títan í flokki IIb fer tilkynntur aðili (TÜV SÜD, BSI, DEKRA) yfir tækniskjöl samkvæmt viðauka II. Birgir veitir EN 10204 3.1 efnisvottorð, lífsamhæfi samkvæmt ISO 10993-5 og 10993-10, vinnslustaðfestingu (IQ/OQ/PQ) og áhættustjórnun samkvæmt ISO 14971. Tímalína: 12-18 mánuðir.
Kröfur í Japan, Indlandi og Suðaustur-Asíu
Japan samþykkir ekki CE-merki eða FDA 510(k). Erlendir framleiðendur tilnefna markaðsleyfishafa (MAH) og senda til PMDA samkvæmt MHLW tilkynningu 169. PMDA krefst verksmiðjuvottorðs með hitameðferðarskrám, auk JIS T 0301 tæringarprófunargagna - Japan-sértækar, sjaldan fáanlegar frá evrópskum birgjum. Tímalína: 10-14 mánuðir fyrir flokk III.
CDSCO á Indlandi krefst skráningar samkvæmt MDR 2017. Fyrir ígræðslu í flokki C/D er löggiltur indverskur fulltrúi skylda. Efnisvottorð verða að vera þinglýst og postuluð. Suðaustur-Asíumarkaðir eru mismunandi: Singapore HSA samþykkir CE-merkingu beint (hraðast, 3-6 mánuðir). Malasía MDA krefst staðbundinnar skráningar auk CE. Indónesía BPOM krefst staðbundinna klínískra rannsóknagagna fyrir flokk C+ (lengst, 18-24 mánuðir). Taíland FDA samþykkir CE + ISO 13485. Víetnam MOH krefst staðbundins dreifingarleyfis. Rauði þráðurinn í öllu: ISO 13485 framleiðandavottun, fullur rekjanleiki (EN 10204 3.1 eða sambærilegt) og lífsamhæfi samkvæmt ISO 10993 röð.
Algengar spurningar
Sp.: Hvað er ASTM F136 og hvers vegna skiptir það máli fyrir læknisfræðilega ígræðslu?
A: ASTM F136 tilgreinir Ti-6Al-4V ELI (gráðu 23) fyrir skurðaðgerðir. ELI einkunnin lokar súrefni við 0,13%, hækkar brotseigu um 20% yfir 5. stig. Fyrir ígræðslur sem lifa af 10M+ álagslotur er F136 eina ásættanlega forskriftin.
Sp.: Hvaða yfirborðsáferð er hægt að ná á títanígræðsluflötum?
A: Ra 0,2-0,4 μm á 5-ása CNC, með Rz minna en eða jafnt og 3,2 μm. Sýruæting eftir vinnslu samkvæmt ASTM B600. Afgangsspenna staðfest þjöppunarkraftur 200-400 MPa. Yfirborðsheilleikaskýrsla fylgir hverri lóð.
Sp.: Veitir þú EN 10204 3.1 vottorð fyrir þýska tilkynnta aðila?
A: Já. Vottorð innihalda hitanúmer, efnagreining (ICP-OES), vélrænni eiginleikar (ASTM E8), innifalið einkunn (ASTM E45), kornastærð (ASTM E112). TÜV SÜD og BSI hafa samþykkt þetta fyrir MDR tæknilegar skrár umsagnir síðan 2019.
Hvernig innkaupavinnuflæði ákvarðar losun hluta
Verkflæði innkaupa ákvarðar hvort fyrsta hlutinn þinn standist komandi skoðun. Hvert skref framleiðir skjöl sem falla beint inn í MDR tækniskrána þína, PMDA umsóknina eða CDSCO skjölin. Skjölin eru innbyggð í framleiðslu, ekki sérstakur afhending. Hér er 7 þrepa ferlið sem við keyrum fyrir hverja læknisfræðilega títanpöntun.
1. Tilboð með teikningum → 24 klst tilboð (efnisflokkur, umburðarlyndi, magn, afgreiðslutími samkvæmt ASTM F136)
2. Staðfesting efnis → frátekt á hitalotu + EN 10204 3.1 forskoðun frá ATS Kína
3. Frumgerð (50 stk) → 5-ása CNC staðfesting + Zeiss CMM skýrsla (15 stærðir á AS9102)
4. Skoðun fyrstu greinar → FAI samkvæmt AS9102 (samþykkt af eftirlitsaðilum ESB/JP/IN)
5. Framleiðsla (500+ stk) → í-ferlisskoðun á 25 hluta + AQL 1.0 samkvæmt ISO 2859
6. Losun lotu → samræmisvottorð + lotuskrá + rekjanleikafylki samkvæmt ISO 13485
7. Sending → köfnunarefnis-hreinsaðar umbúðir í samræmi við ASTM D4169, hitastigsgagnaskrárbúnaður sé þess óskað
Hvers vegna China Super Tech veitir skjöl sem lifa af endurskoðun
China Super Tech Co., Ltd. (moly-tungsten.com) veitir framleiðendum lækningatækja í 27 löndum hluta úr títaníumblendi. Títanaðgerðin okkar keyrir 5-ása DMG MORI og Mazak vinnslustöðvar, með mælifræði frá Zeiss CMM og Keyence optískum samanburðartækjum. Efnisöflun staðfest í gegnum ATS (Kína) og SGS (Japan). ISO 9001:2015 vottað, ISO 13485:2016 í vinnslu (Q1 2026).
Við keppum ekki í verð. 3-ás verslana í Wenzhou sem er 30% lægra. Við keppum á skjölum sem lifa af skoðun tilkynntra aðila, PMDA spurningum og innri gæðaúttekt. Hljómar dýrt? Það er það ekki. Efnisvottorð sem hafnað er kostar 10× meira í töf á tímalínu. Gerðu stærðfræðina.
Biðjið um ókeypis sýnishornspakka (F136 + F67 afsláttarmiða með EN 10204 3.1 vottorðum) - sendur DHL innan 48 klukkustunda, án endurgjalds, engin skuldbinding fyrir viðurkennda framleiðendur lækningatækja. Sendu teikningar til [email protected] til að fá 24 klst tilboð með fullri forskoðun á skjölum.
maq per Qat: títan álhlutar fyrir lækningatæki, Kína títan álhlutar fyrir framleiðendur lækningatækja, birgja, verksmiðju










